Primary Menu

Top Menu

March 19, 18

தொழிலை மேம்படுத்த சொல்லித் தருகிறோம் ! YES அமைப்பின் தலைவர் பேட்டி

இந்தியாவில் பெரிய தொழில் நிறுவனங்களுக்கு பலவிதமான தொழில் வர்த்தக அமைப்புகள் இருக்கின்றன. ஆனால் சிறு நகரங்களில் உள்ள வளர்ந்து வரும் தொழில்முனைவோர்கள் தங்களை அடுத்த கட்டத்துக்கு வளர்த்துக்கொள்ள உதவியாக உள்ள அமைப்பு தான் YES (YOUNG ENTREPRENEUR SCHOOL).
கடந்த 2004 ஆம் ஆண்டு மதுரையில் தொடங்கப்பட்ட இந்த அமைப்பின் கிளைகள் தற்போது திண்டுக்கல், சேலம், ராமநாதபுரம், சென்னை, கரூர் உள்ளிட்ட பல நகரங்களில் இயங்கி வருகிறது.

இந்த அமைப்பின் நிறுவனர் மற்றும் தலைவர் V.நீதிமோகன் அவர்கள் பிரபல நாளிதழுக்கு கொடுத்த சிறப்பு பேட்டி

தங்களுடைய குடும்ப நிறுவனமான வைகை குழும நிறுவனங்களின் தலைவராக இருக்கும் அதே வேளையில் `YES’ அமைப்பையும் நிர்வகித்து வருகிறார். அத்துடன் தமிழ்நாடு சேம்பர் ஃபவுண்டேஷனின் மேனஜிங் டிரஸ்டியுமாக இருக்கிறார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

உங்கள் குழுமத்தின் செயல்பாடுகள் குறித்து?

இந்தியாவில் ரைஸ்பிரான் (அரிசி தவிடு) கச்சா எண்ணெய்யை அதிக அளவில் உற்பத்தி செய்கிறது எங்களது நிறுவனம். இதனை உற்பத்தி செய்து, சுத்திகரிப்பு செய்யும் நிறுவனங்கள் மற்றும் பவுல்ட்ரிகளிடம் விற்றுவிடுவோம். அவர்கள் அதனை சுத்திகரித்து பிராண்ட் செய்து விற்பார்கள். தவிர நாங்கள் ஏற்றுமதியும் செய்கிறோம்.

தீப்பெட்டியின் மூலப்பொருளான பொட்டாஷியம் குளோரைட் உற்பத்தியிலும் இருக்கிறோம். ரைஸ்பிரான் எண்ணெய்க்கு சந்தையில் தேவை இருக்கிறது.

நீங்கள் சில்லரை வர்த்தகத்தில் ஈடுபடவில்லை ஏன்?

கடந்த 15 வருடங்களாக இதற்கு திட்டமிட்டிருக்கிறோம். ஜிஎஸ்டி வந்த பிறகு இந்த சந்தை சமநிலை அடையும். அப்போது எங்களது சொந்த பிராண்டில் களம் இறங்குவோம். ஏற்றுமதி மற்றும் பல நாடுகளில், பல பொருட்களில் விரிவாக்கம் செய்வது குறித்து கவனம் செலுத்திவருகிறோம்.

YES அமைப்பு தொடங்குவதற்கு என்ன காரணம்?

இந்த அமைப்பை தொடங்கும் போது எனக்கு 46 வயது. தொழிலுக்கு வந்து 20 வருடங்களுக்கு மேல் ஆகிவிட்டது. எனக்கு ஆலோசனை சொல்ல நண்பர்கள் இருக்கிறார்கள். சரியான முடிவு எடுக்கும் பட்சத்தில்தான் வெற்றி அடைய முடியும். ஆனால் பல தவறான முடிவுகளை எடுத்தோம். உதாரணத்துக்கு டெக்ஸ்டைல் தொழிலில் பல தவறான முடிவுகள் எடுத்தோம். இப்போது அதில் இல்லை.

சரியான திசையில் ஓடிக்கொண்டிருக்கும்போது கீழே விழுந்துவிட்டால் எழுந்து ஓடலாம். ஆனால் தவறான திசையில் ஓடி அங்கே விழுந்தால் என்ன பயன்? அப்போதுதான் செயல்பாடுகளில் தவறு நடக்கலாம். ஆனால் உத்தி அடிப்படையில் தவறான முடிவுகள் எடுக்க கூடாது என்பது புரிந்தது.

ஒரு முறை தென் ஆப்பிரிக்கா சென்றபோது அங்கிருப்பவர்கள் வாய்ப்புகளை பயன்படுத்துவதை பார்த்தோம். அதற்கு காரணம் அறிவையும், திறமையையும் (KNOWLEDGE AND SKILL) சரியாக ஒருங்கிணைத்து கொண்டு செல்கின்றனர் என்பது புரிந்தது. அதனை இங்கு இருப்பவர்களுக்குக் கொடுக்க வேண்டும் என்பதற்காக YES அமைப்பை தொடங்கினோம்.

பல வருடங்களாகவே பல்வேறு தொழில் அமைப்புகள் செயல்பட்டு வருகிறபோது நீங்கள் தனியாக ஒரு அமைப்பு தொடங்க காரணம் என்ன?

தொழிலைத் தொடங்கிய பிறகு கற்றுக்கொள்வதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு. சிலர் எம்பிஏ கல்லூரிகளில் சென்று படிக்கின்றனர். ஆனால் அனைவருக்கும் அந்த வாய்ப்புகள் கிடைப்பதில்லை. 10வது படித்தவர்கள்கூட எங்களிடம் உறுப்பினராக இருக்கின்றனர்.

சிறிய தொழில் செய்பவர்களுக்கு அவர்கள் தொழிலை எப்படி அடுத்த கட்டத்துக்கு எடுத்து செல்வது என்பது தெரிவதில்லை. அவர்களுக்கு வழிகாட்டுவதற்குதான் இந்த அமைப்பை தொடங்கினோம்.

இரண்டு வகையான நிர்வாக முறை

1.நிறுவனத்தை எப்படி நடத்துவது, 2.எப்படி கணக்குகளை பராமரிப்பது இதில் எந்த உத்தியை வகுப்பது என்பது ஒரு இன்னொரு நிர்வாக முறை. இதைதான் நாங்கள் சொல்லிக்கொடுக்கிறோம். பலர் ஏதோ ஒரு சூழ்நிலையால் தொழில் தொடங்கி இருப்பார்கள். திட்டமே இல்லாமல் ஆரம்பித்திருப்பார்கள். தொழிலும் விரிவடைந்திருக்கும். ஆனாலும் திட்டத்தில் எந்த முன்னேற்றமும் இல்லாமல் எப்போதும் போல தொழில் நடந்துகொண்டிருக்கும். இதனை மாற்றுவதற்காகத்தான் இந்த அமைப்பைத் தொடங்கினோம். ஒவ்வொரு அமைப்புக்கும் ஒரு லட்சியம் இருக்கும். எங்களது இலக்கு அறிவை பகிர்ந்துகொள்வது.

எந்த வகையில் இந்த அமைப்பு செயல்படுகிறது?

இங்கு எதுவுமே இலவசம் கிடையாது. அதேபோல அநாவசிய செலவுகள் கிடையாது. ஐந்து பகுதிகளாக பிரித்துள்ளோம். 1. நிதி, 2.மனிதவளம், 3.மார்க்கெட்டிங், 4.செயல்பாடுகள், 5. உத்தி என ஒவ்வொரு பிரிவுக்கும் ஆண்டுக்கு இரண்டு வகுப்புகள். இது அறிவுக்கு. உத்வேகத்துக்கு வெற்றியடைந்த தொழில்முனைவோர் ஒருவர் தன் அனுபவங்களை பகிர்ந்து கொள்வார்கள். இதுதவிர சிறப்பு கூட்டங்களும் நடத்துகிறோம்.

உங்கள் அமைப்பில் மாணவர்கள் இருக்கிறார்களா?

இல்லை. மாணவர்களை எங்கள் அமைப்பில் சேர்ப்பதில்லை. அவர்களை சேர்த்தால், என்ன தொழில் செய்ய வேண்டும் என்பது குறித்த கேள்வி வரும். செய்யும் தொழிலைதான் மேம்படுத்த முடியுமே தவிர, என்ன தொழில் செய்ய வேண்டும் என்று சொல்ல முடியாது. நாங்கள் சொல்லிக்கொடுப்பது, செய்யும் தொழிலை எப்படி சிறப்பாக செய்வது என்பதுதான். இன்னும் குறிப்பாக சொல்ல வேண்டுமென்றால் தொழில் செய்ய வேண்டும் என்ற எண்ணத்தை விதைப்பது எங்கள் நோக்கமல்ல, தொழில் நிறுவனங்களை பாதுகாப்பது மற்றும் அவர்களை மேம்படுத்துவதுதான். தொழில் தொடங்கி இருப்பவர்கள் மாணவராக இருந்தால் தாராளமாகச் சேரலாம் என்றார்.

கால்நடைகளுக்கு நன்றி சொல்லும் மாட்டுப் பொங்கல்

மாட்டுப் பொங்கல் என்பது தைப்பொங்கலின்...

Leave a Reply